![02-3.jpg 02-3.jpg](https://greenoar.oas.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/02-3.jpg)
สำนักวิทยบริการลงพื้นที่ทำกิจกรรมเก็บขยะ ชุมชนหมู่บ้านชาวเล (โต๊ะบาหลิว) เกาะลันตา จ.กระบี่ ในวันที่ 16 มิ.ย. 2566 โดยในการดำเนินงานครั้งนี้ เป็นกิจกรรมร่วมจากโครงการหลักสูตร Leadership and Teambuilding ของสำนักวิทยบริการที่ส่งเสริมการทำงานเป็นทีม
กิจกรรมเก็บขยะมีขึ้นในชุมชนหมู่บ้านชาวเล (โต๊ะบาหลิว) ที่เป็นพื้นที่ชายฝั่งติดทะเลและชุมชนชาวบ้านอาศัยอยู่เป็นจำนวนมาก บุคลากรของสำนักวิทยบริการได้ร่วมแรงร่วมใจกันในการเดินเก็บขยะจากพื้นที่ชุมชน จากนั้นคัดแยกทิ้งและทิ้งลงในถังขยะ บริเวณที่ทางเทศบาลได้จัดเตรียมไว้ให้
เป็นการส่งเสริมความสามัคคีภายในองค์กรและทำประโยชน์แก่ชุมชน และใส่ใจในการรักษาสิ่งแวดล้อม
#TeamOAR #GreenOAR
แสดงความคิดเห็น